Ngôi nhà của Beatbox Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Ngôi nhà của Beatbox Việt

Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox

You are not connected. Please login or register

Awakening Album snippets - Nah

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Awakening Album snippets - Nah  Empty Awakening Album snippets - Nah Tue Jan 04, 2011 8:18 pm

LicK

LicK
Thành viên tích cực

AWAKENING

1. I Had A Nightmare (Produced by 2Deep)
2. I Will Make My Dream Come True (Produced by Vybe)
3. Only The Strong Survive (Produced by 2Deep)
4. Ignore The Haters (Produced by Heath Waive)
5. Childhood (Produced by Life and Death)
6. Baller 2 (Produced by Hygrade)
7. Just A Little Bit (Produced by 2Deep)
8. Awakening (Produced by Vybe)
9. No Place To Go (Produced by Deem)
10. Coming Back Home Again (Produced by Life and Death & Rhapsodist)
11. Greater Times (ft Mondega & MAC) (Produced by Mondega)

Artwork Designer: Triadz
Recording Assistant: Viet JT

------------------

LỜI GIỚI THIỆU

Awakening là 1 concept album của rapper Nah, gồm 11 tracks, tổng độ dài các tracks là 40 phút, được thực hiện trong thời gian Nah ở Singapore và chuẩn bị quay về Saigon. Track 1, 10, và 11 được viết bằng anh ngữ, còn tất cả các track còn lại đều được viết bằng tiếng Việt.

Xin đừng gọi đây là 1 mixtape, bởi vì cơ bản cấu trúc của nó ko phải mixtape. 11 tracks trong album dc sắp xếp liên kết với nhau theo trình tự không gian và thời gian, 1 câu truyện, đi từ mơ thành thật, từ tuổi thơ đến trưởng thành.

Đầu tiên là ''Tôi gặp ác mộng''. Tôi thấy ''Mình sẽ biến giấc mơ thành hiện thực''. Tôi nghĩ là ''Chỉ có kẻ mạnh mới tồn tại'', và mình phải ''Mặc kệ những kẻ ganh ghét''. Rồi giấc mơ tiếp diễn, tôi quay về với ''Thời thơ ấu'', nhớ đến lúc mình còn chơi ''Bóng rổ''. Tôi ngủ nướng ''Thêm một chút nữa'' cho đến khi mình thực sự ''Thức tỉnh''. Nhiều chuyện đã xảy ra và tôi cảm thấy mình ''Ko còn nơi nào để đi'', tôi quyết định ''Quay trở về quê hương'', và từ đó bắt đầu những ''Thời kì tốt đẹp hơn''.

Chính vì tính liên kết của các track, cho nên nếu các bạn nghe album theo đúng thứ tự của từng track, và nghe đầy đủ liền mạch, ko ngắt quãng, thì cái trải nghiệm khi nghe sẽ thú vị và khác nhiều so với nghe 1 cách riêng rẽ.

------------------

THÔNG TIN MUA BÁN

Awakening sẽ dc tung ra vào đúng ngày 15/1/2011, tức là khoảng 2 tuần nữa. Giá 1 CD là 60000 VND. Nhớ là ngày 15 mới có, các bạn đến ngày 14 cũng ko có CD đâu. Các địa điểm bán album như sau:

Saigon:

Địa điểm 1: TK17/7 Nguyễn Cảnh Chân P.Cầu Kho Q.1, TamBi Tattoo (open hour: 11AM – 8PM). Nah sẽ có mặt tại shop này vào ngày 15/1 để khai trương album.
Địa điểm 2: 209 Bùi Viện P.Phạm Ngũ Lão Q.1, TamBi Tattoo (open hour: 2PM – 10PM)
Địa điểm 3: 09 Thích Quảng Đức, Q.Phú Nhuận, TranT shop (open hour: 11AM – 9PM)
Địa điểm 4: 72/26K Ngô Tất Tố P.19, Q.Bình Thạnh

Hà Nội:
Địa điểm 1: 288 Bạch Mai Q.Hai Bà Trưng, GVR Shop
Địa điểm 2: 9 Núi Trúc, GVR Shop

DaNang:
265b Hoàng Diệu, Q.Hai Chau

Nếu các bạn ở các tỉnh thành KHÁC 3 thành phố trên (KO Ở SAIGON, HANOI HAY DANANG) muốn mua CD, xin gọi điện đặt hàng vào số điện thoại 0902612371, gặp Thiện. Cụ thể là các bạn sẽ phải chuyển tiền vào tài khoản ngân hàng của Thiện và bạn Thiện sẽ ship CD đến tận nhà cho các bạn. Giá của hình thức giao dịch này là 100000 VND, gồm 60K tiền CD và 40K tiền ship.

Thêm 1 loại hình giao dịch nữa ưu đãi các đồng hương tại Sài thành là các bạn có thể gọi dt cho Thiện số 0902612371 (số giống ở trên), để đặt giao hàng tận nhà. Giao hàng và nhận tiện tại chỗ, ko thông qua ngân hàng. Giá sẽ là 80K, gồm 60K tiền CD và 20K tiền ship trong Saigon.

Những bạn nào ko sinh sống tại Vietnam mà định cư ở nước ngoài, muốn mua album này có thể gửi email về deadnah@yahoo.com để tiến hành giao dịch. (IF YOU'RE NOT LIVING IN VIETNAM AND WANT TO PURCHASE THE ALBUM, PLEASE CONTACT DEADNAH@YAHOO.COM FOR MORE INFORMATION.)

Xin nhắc lại lần nữa là album sẽ dc tung ra vào ngày 15/1/2011, giá 60K. Nah sẽ có mặt tại TamBi Tattoo trên đường Nguyễn Cảnh Chân, thành phố Saigon, để giao lưu với các bạn đến mua album trong ngày này.

LƯU Ý: ĐỂ TRÁNH TÌNH TRẠNG DĨA SAO CHÉP KO DC SỰ ĐỒNG Ý VÀ VY PHẠM BẢN QUYỀN CỦA NAH, MONG CÁC BẠN CHỈ MUA DĨA GỐC. DĨA GỐC NẰM TRONG 1 CÁI HỘP MỎNG, TRÊN DĨA CÓ KHẮC CHÌM CHỮ ''NAH'' VÀ CHỮ ''AWAKENING''.

60000 VND LÀ 1 SỐ TIỀN KO PHẢI RẺ CHO 1 ALBUM, VÌ VẬY MONG CÁC BẠN TRÂN TRỌNG ĐỒNG TIỀN CỦA CHÍNH MÌNH VÀ TRÂN TRỌNG CÔNG NAH LÀM NHẠC CHO CÁC BẠN NGHE, KO LEAK ALBUM NÀY LÊN BẤT KÌ WEBSITE NÀO.

------------------

CẢM NHẬN RIÊNG VỀ CONCEPT ALBUM AWAKENING

Nah xin phép chia sẻ 1 chút về cảm giác của mình khi thực hiện album Awakening. Album này ko nói gì đến những vấn đề xã hội như các bạn thường nghe trong nhạc của Nah, nó ko đề cập gì đến các thứ vĩ mô và hoành tráng, nó ko cung cấp kiến thức, cũng ko nếu ra ý kiến gì to tát. Trái lại, nó là những gì rất gần gũi với Nah, là những trải nghiệm bình thường và ko bình thường trong cuộc đời. Như đã nói trong phần giới thiệu, nó là 1 câu chuyện, cậu chuyện của chính Nah. Vì vậy Nah mong muốn các bạn nghe album này 1 cách thoải mái, coi nó như 1 cuộc trò chuyện riêng với Nah, trong đó Nah kể cho các bạn nghe những cảm xúc, những suy nghĩ, những câu chuyện thật, của riêng Nah, mà các bạn chưa dc biết.

Một điều làm Nah vui sau khi làm xong album này, đó là lời khen của 1 người bạn, tên là Cubb. Cubb là 1 người khá khắt khe trong âm nhạc, luôn muốn mọi thứ hoàn hảo, trước đây có lẽ vẫn chưa thực sự hài lòng với nhạc của Nah. Lần này sau khi preview xong album, Cubb đã nói những câu như sau: ''co the goi la perfect roi day'', ''ma cai album nay bai nao cug hay thiet'', ''album nay hay nhat rap viet me roi`'', ''tinh tuy' day”. Phải nói là Nah rất bất ngờ khi dc thằng homie nhận xét như vậy, và cũng rất vui. Cảm giác làm xong album này giống như quay về hồi xưa lúc mới tập rap, làm dc 1 bài hoàn chỉnh, khoái lắm. Một lần nữa cảm ơn Cubb về lời khen chân thành.

Nhưng để nói hay hay dở, thì cũng tuỳ cảm nhận của từng người. Ai là bạn bè, là những người ủng hộ Nah, có thể sẽ cho rằng album này rất hay. Ai trước giờ ghét Nah thì không cần nghe cũng biết album này ko hay.

Vậy Nah xin dành việc thưởng thức album này lại cho các bạn. Nếu các bạn thắc mắc, các bạn muốn được Nah giải thích, muốn Nah reply, thì Awakening là câu trả lời cho các bạn.

------------------

ỦNG HỘ ALBUM NÀY BẰNG CÁCH NÀO?

Nếu các bạn muốn ủng hộ Nah, thì có 1 số cách như sau:

1. Đương nhiên là mua album.
2. Ko up bất kì track nào trong album lên mạng, ko leak lung tung.
3. Hãy nói cho bạn bè của bạn, nhất là những người cũng thích nhạc của Nah, về album này, và cách mua album.
4. Tốt nhất là copy cả trailer và cái bài viết dài ngoằn này vào blog, forum, website, của các bạn.
5. Từ các forums, websites lớn, như GVR, SSR, LK, Zing, Nhaccuatui,.. đến các website, forums nhỏ hơn, nếu như có thể, mong các bạn giúp Nah hạn chế tuyệt đối việc post bất cứ track nào trong 11 tracks của album này.
6. Từ các forums, websites lớn, như GVR, SSR, LK, Zing, Nhaccuatui,.. đến các website, forums nhỏ hơn, nếu như có thể, mong các bạn giúp đăng bài viết này lên banner (hay chỗ nào đó để quảng cáo), của các bạn trong vòng 1 tháng.
7. Có thể Nah đòi hỏi hơi nhiều, và việc các bạn giúp dc hay ko cũng tuỳ thuộc vào lòng tốt của các bạn, mong các bạn cứ coi những lời đề nghị của Nah như 1 thiện chí của một người trước giờ làm nhạc free cho các bạn nghe, và bây giờ anh ta cần kiếm cơm và mong sự giúp đỡ của các bạn.

Vâng, chỉ có đôi chút nhắn nhủ như thế với mọi người, nhất là với những người yêu rap, yêu nghệ thuật. Xin vĩnh biệt tạm, và hẹn gặp lại các bạn tại Saigon, TamBi Tattoo, TK17/7 Nguyễn Cảnh Chân P.Cầu Kho Q.1, ngày 15/1/2011.

PS: Happy New Year!!!

:250: :250: :250: :250:

http://www.beatbox.forum-viet.net

2Awakening Album snippets - Nah  Empty Re: Awakening Album snippets - Nah Tue Jan 04, 2011 8:57 pm

Byn Bít Bốp

Byn Bít Bốp
Silver Mic

mình k thích nah lắm
úp phát bán đắt chia mình 50k thôi :D

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]