Ngôi nhà của Beatbox Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Ngôi nhà của Beatbox Việt

Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox

You are not connected. Please login or register

Địa chỉ khám phụ khoa và tư vấn phụ khoa cho chị em

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

macchithanh

macchithanh
Thành viên mới

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là một trong những bệnh phụ khoa thường gặp ở chị em phụ nữ. Theo số liệu thống kê từ bệnh án và qua các cuộc điện thoại tư vấn phụ khoa có khoảng 60% - 80% nữ giới đã có quan hệ tình dục đều có khả năng bị viêm lộ tuyến cổ tử cung với nhiều mức độ khác nhau.

Nói như vậy không có nghĩa là những chị em chưa từng quan hệ tình dục sẽ được loại khỏi “danh sách” này. Vậy những nguyên nhân nào dẫn đến khả năng bị viêm lộ tuyến? Dưới đây là những nguyên nhân viêm lộ tuyến cổ tử cung mà chị em không nên bỏ qua.

Có rất nhiều nguyên nhân khiến chị em rất dễ bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, những nguyên nhân chủ yếu là:

Địa chỉ khám phụ khoa và tư vấn phụ khoa cho chị em 23096290142_a8afd24da9_b
Tư vấn phụ khoa cho chị em
- Vệ sinh không đúng cách:

Nhiều chị em cho rằng việc thụt rửa âm đạo càng sâu càng sạch sẽ hoặc một số chị em lại có thói quen sử dụng các sản phẩm dung dịch vệ sinh, xà phòng tắm để tẩy rửa hàng ngày.

Tuy nhiên những thói quen này không làm “vùng kín” của chị em sạch sẽ hơn, mà chỉ vô tình làm mất đi độ cân bằng môi trường kiềm axit trong âm đạo, tạo điều kiện cho những vi khuẩn có hại luôn trú ngụ trong âm đạo phát triển, gây các bệnh viêm phụ khoa mà trong đó có viêm lộ tuyến.

- Cường estrogen:

Những chị em gặp vấn đề về tâm lý, sức khỏe, stress lâu dài hoặc sử dụng quá nhiều thuốc tránh thai, sẽ khiến cho tế bào tử cung tăng sinh quá mức, từ đó niêm mạc cổ tử cung sẽ dễ dàng xâm lấn ra ngoài cổ tử cung và gây viêm lộ tuyến.

Xem thêm: Mấy điều hướng dẫn sử dụng thuốc đặt âm đạo

Địa chỉ khám phụ khoa và tư vấn phụ khoa cho chị em 22691702878_17e473491c_b
Tư vấn phụ khoa cho chị em
- Các tác nhân lây qua đường tình dục:

Vi khuẩn Chlamydia, trùng roi, vi khuẩn lậu, virus gây mụn rộp, HIV…cũng điều là tác nhân gây viêm lộ tuyến ở chị em phụ nữ.

Ngoài ra, viêm lộ tuyến còn được xác định bởi các nguyên nhân như sinh đẻ quá nhiều lần, mang thai và sinh nở ở độ tuổi quá trẻ, đặt thuốc âm đạo, đặt các dụng cụ tránh thai hoặc một số tiểu phẫu tại vùng kín gây viêm nhiễm.

Viêm lộ tuyến cổ tử có những tác động tiêu cực đến sức khỏe, thậm chí là khả năng sinh sản của chị em vì vậy khi thấy những dấu hiệu viêm cổ tử cung, chị em cần đến ngay địa chỉ khám phụ khoa để được thăm khám và điều trị kịp thời.

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]